วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 ห้องสมุดประชาชนอำเภอลำทับ ร่วมกับ สกร.ตำบลทุ่งไทรทอง จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ในโครงการห้องสมุดประชาชนสัญจรสู่น้อง ณ โรงเรียนบ้านเกาะไทร ตำบลทุ่งไทรทอง มีกิจกรรม ระบายสีภาพ กิจกรรม ภาษาพาสนุก มาตราตัวสะกด กิจกรรมประดิษฐ์ป๊อปอับผลไม้ กิจกรรมแตะสัมผัส การเล่านิทาน และรถโมบายส่งเสริมการอ่านเคลื่อนที่ จาก สกร.จังหวัดกระบี่ โดยมี ครูคศ.1 ครูอาสาฯ ครู สกร.ตำบลทุ่งไทรทองบรรณารักษ์และนักศึกษา สกร.ตำบลทุ่งไทรทอง เป็นผู้ดำเนินจัดกิจกรรม ในครั้งนี้ มีกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรม ประมาณ 83 คน
![](/liblamthap/UserFiles/Image/359785876_587511136897656_2121876666770263662_n.jpg) ![](/liblamthap/UserFiles/Image/359705280_587511173564319_7052014454092227767_n.jpg) ![](/liblamthap/UserFiles/Image/360083047_587516250230478_1659034834850164060_n.jpg)
เข้าชม : 30
|