ได้ผ่านไปแล้วกับการเปิดศูนย์เรียนรู้ชุมชนบ้านเกาะพีพี และเปิดศูนย์ที่ว่าการอำเภอเมืองกระบี่ เกาะพีพี
โดยมีนายพินิจ บุญเลิศ ผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ และนายกเหล่ากาชาดจังหวัดกระบี่ ร่วมกับนายอำเภอเมืองกระบี่
และนางจุรีรัตน์ โพธิ์วิจิตร ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองกระบี่ เมื่อวันที่ 1 สิงหาคม 2559 ณ หมู่บ้านศุภนิมิต เกาะพีพี
มีกิจกรรมและหน่วยงานต่างๆ มาบริการประชาชน
![](/muengkrabi/UserFilesImage/13882132_912683742188428_7705499308686579572_n.jpg)
![](/muengkrabi/UserFilesImage/13886262_912683155521820_3585179868181562086_n.jpg)
![](/muengkrabi/UserFilesImage/13912844_912686345521501_6640635525875009518_n.jpg)
![](/muengkrabi/UserFilesImage/13921071_912682115521924_3145292226894492670_n.jpg)
เข้าชม : 264
|